
 

 

 

 

  
 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA - MIKINDANI 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

  
TAARIFA KWA UMMA 

UFAFANUZI KUHUSU JINA LA SHULE YA SEKONDARI  MWALIMU NYANGE 

02 Januari,2025. 

Hivi karibuni kumekuwa na mijadala na mitazamo tofauti kwenye mitandao ya kijamii na 

maeneo mingine kuhusu Jina la Shule mpya ya Sekondari iliyojengwa katika Kata ya Tandika 

kupewa jina la ‘Mwalimu Nyange’ ambalo ni Jina la Mkurugenzi wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani. 

Ifahamike kuwa, Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Mtwara Mikindani haijapokea barua 

yeyote ya maoni, mapendekezo au malalamiko kutoka kwa mwananchi yeyote kupinga Jina 

la shule hiyo ya Sekondari. 

Hata hivyo ieleweke kuwa, shule hiyo mpya ya Sekondari kupewa Jina la Mwalimu Nyange 

ni mapendekezo yaliyotolewa na wananchi wa mitaa mitano (5) ya Kata ya Tandika ambayo 

ni Mtaa wa Shule ya Msingi Majengo,Tandika, Mmingano, Liyawile na Mtawike katika 

Mikutano ya wananchi wote wa Mitaa hiyo na baadaye kupitishwa na kuridhiwa na  Kikao 

Cha Kamati ya Maendeleo ya Kata ya Tandika (WDC) kilichofanyika tarehe 05/09/2024 

ambacho ndicho chombo chenye Mamlaka ya kupendekeza jina la Shule katika hatua za 

awali za usajili. 

Aidha baada ya Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa kupokea mapendekezo hayo 

yaliyoambatishwa na Muhtasari wa Kamati ya Maendeleo ya Kata (WDC) iliyafanyia kazi na 

kupelekwa ngazi za juu kwa ajili ya kuendelea na taratibu za usajili wa Shule hiyo. 

Hata hivyo,  kutokana na uwepo wa mijadala na mitazamo mbalimbali juu ya suala hilo, Ofisi 

ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani imerudisha suala hilo kwenye Ofisi ya Kata 

ya Tandika ili lijadiliwe upya kwa kuwashirikisha tena wananchi wa mitaa yote ya Kata ya 

Tandika kama ilivyofanyika  hapo awali  na kuwasilisha kwa Mkurugenzi wa Manispaa 

mapendekezo ya jina litakalokuwa limepitishwa na wananchi na kuridhiwa na Kamati ya 

Maendeleo ya Kata (WDC) ili liweze kupelekwa ngazi husika kwa utekelezaji. 

 

 

                                                                 R.H Maiga 

KAIMU MKURUGENZI WA MANISPAA 

MTWARA-MIKINDANI. 


