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Kumb. Na MM/MC/F2/35/27   19th Julai, 2024 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Halmashauri ya Manispaa Mtwara-Mikindani kupitia kibali cha ajira mpya chenye 

kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 chenye Kada za Mtendaji wa 

Mtaa Daraja la III thelathini (30), Msaidizi wa kumbukumbu Daraja la II nafasi tatu (3) 

Dereva Daraja la II nafasi (5) na Mwandishi mwenndesha Ofisi nafasi nne (4) kutoka 

kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

Hivyo Mkurugenzi wa Manispaa Mtwara-Mkindani anawatangaza nafasi za kazi na 

anakaribisha maombi kwa watanzania wote wenye sifa na kuleta maombi ya kazi kwa 

nafasi zilizoainishwa hapo chini. 

 

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II - NAFASI 3 

 

1.1  MAJUKUMU YA KAZI YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista  

ii.   Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista  

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji wapokeaji 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji. 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji. 

vi. Kurudisha majalada kwenye Shubaka/kabati la majalada au mahali pengine 

yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi  

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI: 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya    

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Masjala kutoka vyuo vinavyotambuliwa 

na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia kompyuta. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI MANISPAA MTWARA- MIKINDANI 

 

 

mailto:md@mtwaramikindanimc.go.tz
http://www.mtwaramikindanimc.go.tz/


 

 

 

 

 

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, Manispaa ya Mtwara - Mikindani, S.L.P 92,  

12 Barabara ya Tanu, 63182 Mtwara. Simu: +255 232333102, Nukushi +255 23 2334794 

Baruapepe: md@mtwaramikindanimc.go.tz   Tovuti: www.mtwaramikindanimc.go.tz 

 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS C1 kwa mwezi. 

 

2.0 MTENDAJI WA MTAA III - NAFASI 30 
 

2.1 MAJUKUMU YA KAZI YA MTENDAJI WA MTAA III 

i. Katibu wa Kamati ya Mtaa. 

ii. Mtendaji Mkuu wa Mtaa. 

iii. Mratibu wa Utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na Halmashauri 

katika Mtaa. 

iv. Mshauri wa Kamati ya Mtaa kuhusu Mipango ya Maendeleo katika Mtaa. 

v. Msimamizi wa utekelezaji wa Sheria ndogo pamoja na Sheria nyingine 

zinazotumika katika Mtaa. 

vi. Mshauri wa Kamati ya Mtaa kuhusu Masuala ya ulinzi na Usalama. 

vii. Msimamizi wa Utekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa njaa 

na umaskini katika Mtaa. 

viii. Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu za 

walipa kodi wote. 

ix. Kuandaa na kutunza rejesta ya wakazi wote wa Mtaa. 

x. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

2.1.1 SIFA ZA KITAALUMA KWA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne/Sita aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti (NTA LEVEL 5) katika fani zifuatazo; Utawala, Sheria,Elimu ya 

Jamii, Usimamizi wa fedha, Maendeleo ya jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka chuo 

cha Serikali za Mitaa Hombolo au vyuo vingine vinavyoambuliwa na Serikali. 

 

2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi. 

 

3.0 DEREVA DARAJA LA Il – NAFASI 5 

3.1 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA II 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 
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ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (log book)  

vi. Kufanya usafi wa gari. 

 

3.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne na Leseni ya Daraja la C au E ya 

uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali.  Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi 

 

4.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il – NAFASI 4 

4.1       MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI II 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

ii.  Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa; 

iii.  Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, 

safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv.  Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi; 

v.  Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika;  

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;  

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 
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4.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

 Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne au sita wenye stashahada (Diploma) 

ya Uhazili au cheti NTA LEVEL 6 ya uhazili.  Aidha wawe wamefaulu somo la 

Hatimkato ya Kiswahili na Kiingeleza maneno 100 kwa dakika moja na kupata 

programu za Compyuta za ofisi kama vile Word, Exel, Powerpoint, Windows, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

4.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS C1   kwa mwezi 

 
 

MASHARTI YA JUMLA  

 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi ya 

kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo.  

iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika. Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV 

na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards); 

v.  “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  

vi.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  
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vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

viii. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

ix. Watakao kidhi Sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usahili. 

x. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 01/08/2024  

xi. Barua ya maombi ya kazi iliyosainiwa na mwombaji wa nafasi za kazi pamoja na 

vyeti vya elimu ielekezwe kwa: - 

           Mkurugenzi wa Manispaa, 

           Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara-Mikindani, 

           12 Barabara ya TANU, 

S.L.P 92, 

           63182 MTWARA. 

 

MUIHIMU:  Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

kupitia anwani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

(‘Recruitment Portal’) 

xii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 
 

Tangazo hili Iimetolewa na: 

 

 

 

 

Gwakisa J. Mwasyeba 
KAIMU MKURUGENZI WA MANISPAA 

MTWARA-MIKINDANI 
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