
MAENDELEO YA JAMII 

UTOAJI WA MIKOPO KWA VIKUNDI VYA KIUCHUMI VYA WANAWAKE NA VIJANA 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani imeendelea kuzingatia agizo la serikali la 

kuwezesha vikundi vya kiuchumi vya wanawake na vijana kwa kutenga (10%) 

ya mapato yake ya ndani na kutoa mikopo yenye riba nafuu kwa vikundi hivyo. 

 

Kwa mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri  ilitoa mkopo wa jumla ya 

Tsh.313,200,000.00(Milioni mia tatu kumi na tatu na laki mbili elfu tu.) kwa vikundi 

105 vikiwemo vikundi  vya vijana 23 na wanawake 82. Jumla ya wanavikundi 

1294 walinufaika na mkopo huo kati yao wanawake 1040 na vijana 254.  

Kwa mwaka huu wa fedha 2017/2018 Halmashauri inatarajia kutoa mikopo 

yenye thamani ya Tsh 487,514,286.00 ikiwa ni asilimia 10% ya mapato yake ya 

ndani kwa vikundi 110. 

 

Aidha Halmashauri imechangia kwenye mfuko TZS 165,000,000 sawa na asilimia 

94% kati ya TZS 175,025,252.02 zilizotakiwa kuchangiwa kwenye mfuko hadi Nov 

2017. Mikopo yenye thamani ya Tsh 152,680,000.00 (Milioni mia moja hamsini na 

mbili laki sita na elfu themanini ) imetolewa kwa vikundi 48 vikiwemo vikundi vya  

vijana 8 na vya wanawake 40 vyenye jumla ya wanufaika 240 ambapo kati yao 

wanawake ni 200 na vijana ni 40.  Mchanganuo wa mwenendo wa uchangiaji 

na utoaji wa mikopo kwa vikundi katika Halmashauri ni kama inavyoonekana 

kwenye jedwali  Na 12 

 

 



Jedwali Na 13: Mwenendo wa utoaji wa mikopo kuanzia 2015/16 hadi 2017/2018 

Mwaka Mkopo Mkopo na riba Idadi 

ya 

vikundi 

Vijan

a 

Wanawa

ke 

Marejesho % Baki ya deni Maelezo 

 

2015/16 

140,000,000.00 154,000,000.00 86 13 76 141,382,000.00 93.8% 9,694,500 Hatua za 

kisheria 

zinaendelea 

kuchukuliwa 

kwa wadaiwa 

wote 

2016/17 

Desemba 35,000,000.00 38,500,000.00 17 5 12 18,740,500.00 53% 17,919,500 Ufuatiliaji 

unaendelea. 

Machi 91,700,000.00 100,870,000.00 27 5 22  

38,616,000.00 

 

 

38% 

 

62,254,000.00 

 

Marejesho 

yameanza 

mwezi Mei . 

Mei 125,000,000.00 137,500,000.00 40 10 30 38,727,000.00 

 

 

28% 

 

100,453,000.00 

 

Marejesho 

yameanza 

mwezi Julai 

2017. 



  

Septemba 

 

61,500,000.00 

67,650,000.00 21 4 17 6,330,000  

9% 

 

61,320,000.00 

Marejesho 

yameanza 

mwezi 

Desemba 

2017. 

 2017/2018  

152,680,000.00 

 

167,948,000 

 

47 

 

8 

 

39 

- -  

167,948,000 

Marejesho 

yataanza  

March 2018 

JUMLA 605,880,000.00 

 

666,468,000.00 

 
467 82 391 

243,795,500.00 

 
 

419,589,000.00 

 
 

 

 



 

 

 

 

 


