
M 
kuu wa Shule ya Sek-

ondari ya Sino Tanzania 

Friendship Mwalimu Ri-

yadh Kadhi amesema kuwa sera ya 

Elimu bure imesaidia kwa kiasi 

kikubwa  kuongeza kiwango cha 

ufaulu katika Shule za Sekondari ha-

sa za Kata kwa kuwa Shule zinapata 

fedha kila mwezi zinazowarahisishia 

katika utendaji wa kazi ikiwemo 

ufanyaji wa  mitihani na ununuzi wa 

vitendea kazi kama fotokopi 

Mashine. 

Riyadhi amesema hayo Feb 7,2020 

alipotembelewa na kamati ya siasa 

ya Chama Cha Mapinduzi Wilaya 

ya Mtwara Mjini ilipofanya ziara ya 

ukaguzi wa  ujenzi wa madarasa 

mawili katika Shule hiyo. 

 

Inaendelea ukurasa wa 5 

 

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

MANISPAA YA MTWARA-MIKINDANI 

JARIDA LA HALMASHAURI 

 

 

Februari 3-9, 2020 

Elimu Bure Ilivyosaidia Kuongeza Ufaulu Sino Sekondari 

Wanafunzi wa Sino Sekondari wakiwa Darasani 
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Kamati ya Siasa ikikagua ujenzi wa madarasa manane Shule Ya Msingi Kwale 

 

 

 

 I 
kiwa kwenye ziara ya Ukaguzi 

wa Miradi ya Maendeleo na 

utekelezaji wa Ilani ya Chama 

Cha Mapinduzi Manispaa ya 

Mtwara-Mikindani Kamati ya siasa 

ya Chama Cha Mapinduzi Wilaya 

ya Mtwara Mjini imeridhishwa na 

utekelezaji mzuri wa miradi ya 

Maendeleo na Ilani. 

Akizungumza kwenye kikao cha 

tathmini ya ziara hiyo iliyofanyika 

februari 7, 2020 katika Ukumbi wa 

mikutano wa Manispaa  Mwenyekiti 

wa Chama hicho Mhe. Salumu 

Mpilu ameipongeza timu ya 

Menejiment kwa kazi nzuri ya 

usimamizi wa miradi. 

“Ninawapongeza Miradi ya leo ni 

mizuri asilimia 87 hata kama 

hujaenda shule ukiangalia tu kwa 

macho unaona kabisa kuwa kazi 

imefanyika” alisema Mpilu 

Aidha Mpilu amewataka watumishi 

kuendeleza upendo baina yao ili 

kurahisisha utendaji wa kazi katika 

Taasisi wanayoitumika ili Ilani iweze 

kutekelezeka kwa urahisi. 

Miradi iliyotembelewa na kamati 

hiyo ni pamoja na miradi ya ujenzi 

wa sehemu ya kupumzikia ya 

Mashujaa, Stendi ya Mikindani, 

Ujenzi wa choo cha Milumba, Ujenzi 

wa madarasa manane Shule ya 

Msingi kwale, Ujenzi wa Madarasa 

mawili Shule ya Sekondari ya Sino, 

Mradi wa maji wa Haikata pamoja 

na Lwelu. 

 

CCM Wilaya Yaridhishwa na Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo 
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 W 
akiwa  kwenye ziara ya 

ukaguzi wa utekelezaji 

wa Ilani ya Chama Cha 

Mapinduzi kwa kutembelea miradi 

mbalimbali ya Maendeleo ina-

yotekelezwa ndani ya Manispaa ya 

Mtwara-Mikindani, Februari 7, 2020  

Kamati ya siasa ya CCM Wilaya ya 

Mtwara Mjini imeshiriki zoezi la ujenzi 

wa Choo cha Mwalo wa Mirumba 

kilichopo Kata ya Jangwani. 

Choo cha hicho kinachojengwa 

kwa kutumia mapato ya ndani kina-

tajaria kutumia fedha kiasi cha 

Shilingi Milioni kumi hadi kukamilika 

kwake na kitakuwa na vyumba vi-

tano vikiwemo viwili vitakavyotumi-

wa na wanawake, viwili wanaume 

na kimoja ni kwa ajili ya Walemavu. 

Mwenyekiti wa Chama Cha Mapin-

duzi Wilaya ya Mtwara Mjini Salumu 

Mpilu  amesema kuwa amefurahi 

kuona agizo lake alilolitoa kwa Mku-

rugenzi mwaka jana alipotembelea 

soko hilo kuhusu kutenga fedha kwa 

ajili ya ujenzi wa choo katika soko 

hilo limetekelezeka  na kupongeza 

Ofisi ya Mkurugenzi kwa kuwajali 

wananchi. 

 Kwa upande wake Mstahiki Meya 

wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani 

Mhe.Geofrey Mwanichisye amewa-

taka Wananchi  kutoa nguvu zao na 

kujitolea pale inapobidi ili kuunga 

mkono juhudi za kuleta  maende-

leo katika nchi yao. 

 

CCM Yashiriki Ujenzi wa Choo Milumba 

Wajumbe wa Kamati ya siasa ya Wilaya wakishiriki katika ujenzi wa choo katika mwalo 

wa Milumba 
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K 
atika kuunga mkono 

Kampeni ya Shule ni Choo 

iliyoanzishwa na Mkuu wa 

Mkoa wa Mtwara Mhe. Gelasius 

Byakanwa  ,Shirika linalosaidia Elimu 

(Educaid Tanzania) limejenga choo 

na kukabidhi kwa uongozi wa Shule 

ya Msingi ya Mkangala iliyopo 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani. 

Choo hiko chenye matundu sita na 

chumba kimoja cha kujihifadhi kwa 

wanafunzi wasichana kitatumiwa na 

wanafunzi wasichana tu. 

Akizungumza wakati wa kukabidhi 

choo hiko Februari 6,2020 Meneja 

wa Shirika la EDUCAID bwana Ali 

Said Simba amesema kuwa kwa 

kutambua juhudi zinazofanywa na 

Mkuu wa Mkoa wameona si vema 

wakanyamaza kimya kama wadau 

wa Elimu  wakaamua kujenga choo 

katika Shule hiyo. 

Pamoja na ujenzi wa matundu ya 

vyoo pia Simba ameahidi kutoboa 

maji na kuweka miundombinu yake 

kwa ajili ya matumizi ya Shule h 

pamoja na choo hiko. 

Kwa Afrika Shirika la EDUCAID 

linafanya kazi katika nchi ya 

Tanzania pekee kwa katika Mkoa wa 

Mtwara kwa halmashauri ya 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani na 

halmashauri ya Wilaya ya Mtwara. 

Aidha Jumla ya Kata tisa zenye Shule 

ishirini zinafanya kazi na Shirika hilo. 

  Shirika la EDUCAID Lakabidhi Matundu ya Vyoo Mkangala 

Afisa Elimu  Msingi wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani Bi. Flora Aloys akikagua matundu 

ya vyoo mara baada ya kukabidhiwa kwa Shule ya Msingi Mkangala 
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Inatoka ukurasa wa kwanza………….. 

Amesema kuwa Shule ya Sino 

imekuwa ikifanya vizuri katika 

matokeo ya Mitihani ya Kitaifa 

ya kidato cha nne mwaka jana 

imetoa mwanafunzi aliyepata 

daraja la kwanza pointi nane 

akiwa ni mwanafunzi wa tatu 

kuongoza kiufaulu katika Mkoa 

wa Mtwara akitanguliwa na 

wanafunzi wawili waliopata da-

raja la kwanza pointi saba kuto-

ka Shule ya Sekondari ya Mtwa-

ra Ufundi na Abbey. 

Aidha Riyadhi ameongeza ku-

wa wao kama walimu wa Shule 

ya Sekondari ya Sino 

wamekusudia kuifanya Shule 

hiyo kuwa Kituo cha Elimu kwa 

Kata ya Ufukoni na Mtwara kwa 

kufaulisha wanafunzi wengi 

zaidi na kuondoa sifuri ili 

kuondoa dhana dhaifu na mta-

zamo finyu wa wananchi ku-

husu Shule za Kata. 

 “Kwa mwaka huu tunao wana-

funzi 110 wanaotarajia kufanya 

Mtihani wa Kidato cha nne  

malengo ni kuhakikisha Zaidi ya 

wanafunzi hamsini na tano wa-

taenda kidato cha tano na 

waliobakia waende katika 

vyuo vya Maendeleo ,Kilimo na 
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Madarasa Shule ya Sekondari ya Sino 



Mstahiki Meya wa Manispaa  Geofrey 
Mwanichisye akishiriki katika ujenzi wa Choo 
cha Mwalo wa Milumba 

 

 

MATUKIO KATIKA PICHA  

 

 

Kaimu Mkurugenzi  wa Manispaa Grayson 
Orcado akishiriki katika ujenzi wa choo kati-
ka mwalo wa Milumba 

Bwana Emanuel Sanga (Aliyevaa Fulana ya Bluu na 
weupe) akikabidhi matundu ya vyoo kwa Bwana 

Salumu Masalanga aliyemwakilisha Afisa Elimu Mkoa 

kamati ya Siasa na wataalamu wa Manispaa wakikagua mradi wa Maji uliopo Haikata  Mtonya 

Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Mtwara 
Mjini Mhe. Salum Mpilu (aliyevaa kofia)
akisalimiana na wanafunzi wa darasa 
la saba Shule ya Msingi ya Kwale 
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