
K 
atika matokeo ya Mtihani wa 

taifa wa darasa la saba yali-

yotangazwa Oktoba 30,2021 na 

Katibu Mtendaji wa baraza la 

Mitihani Tanzania Dkt. Charles Msonde , 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani tumeshika 

nafasi ya pili kimkoa kati ya halmashauri 

tisa zilizopo Mkoani Mtwara kwa kufaulisha 

wanafunzi 2443 kati ya wanafunzi 2667 

Waliofanya Mtihani sawa na asilimia tisini 

na mbili. 

 

Ufaulu kwa mwaka huu umeongezeka kwa 

asilimia saba kutoka ufaulu wa  asilimia 85 

kwa matokeo ya Mtihani huo mwaka ulio-

pita na kushika nafasi ya tatu kimkoa. 

Matokeo hayo pia yamekuwa mazuri kwa 

shule zetu za Serikali za Shangani, Kam-

barage, Mjimwema na Namayanga am-

bazo zimefaulisha kwa asilimia 100 sawa 

na Shule za binafsi za Medi, Heritage , King 

David,  na Salem ambazo na zenyewe pia 

zimefaulisha kwa wastani huo huo. 

 

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

MANISPAA YA MTWARA-MIKINDANI 

JARIDA LA HALMASHAURI 

JARIDA LA WIKI OKTOBA 25-OKTOBA 31, 2021 

MTWARA-MIKINDANI YASHIKA NAFASI YA PILI KIMKOA MATOKEO YA DARA-

SA LA SABA. 
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• Ufaulu Waongezeka Kwa asilimia 7 

• Shule za Serikali Zachuana na Shule za Binafsi 



 

 

 

 

B 
aada ya kupokea fedha Shilingi 

440,000,000 za ujenzi wa Madarasa 

ishirini na mbili ya Shule za 

Sekondarii nane zilizopo Manispaa ya 

Mtwara-Mikindani, Mkuu wa Wilaya ya 

Mtwara Mhe. Dunstan Kyobya Oktoba 

28,2021 amezindua  Mkakati wa ujenzi wa 

madarasa hayo kwa kuchimba Msingi 

katika Shule ya Sekondari ya Bandari  kwa 

kushirikiana na Wataalamu kutoka 

Manispaa, Bodi za Shule, walimu pamoja 

na wananchi. 

Katika Uzinduzi huo Mkuu wa Wilaya 

amezitaka shule zote zilziopata fedha za 

ujenzi kuhakikisha wanajenga madarasa 

hayo ndani ya wiki nane huku  akiwaasa 

wananchi kushiriki kikamilifu katika 

kuchangia nguvu kazi ili madarasa yaweze 

kukamilika kwa wakati. 

Amezitaka bodi za shule kusimamia vizuri 

ujenzi huku akisisitiza kutumia mafunzi 

wenyeji (force account) katika ujenzi huo 

na amewataka  Mkurugenzi na Mstahiki 

Meya kuwa na  mikakati mizuri ya 

kuhakikisha wanafunzi hawakai chini. 

Pamoja  na Shule ya Bandari ambayo 

imepokea fedha Tsh. 80,000,000 za ujenzi 

wa madarasa manne,   shule zingine 

zilizopokea fedha ni Pamoja na Shule ya 

Sekondari Chuno madarasa manne (Tsh. 

80,000,000), Shule ya Sekondari Shangani 

madarasa manne (Tsh. 80,000,000). 

Shule zingine ni Pamoja na Shule ya 

Sekondari Mitengo madarasa mawili (Tsh. 

40,000,000), Shule ya Sekondari Naliendele 

madarasa mawili (Tsh. 40,000,000), Shule 

ya Sekondari Mtwara-Ufundi madarasa 

mawili (Tsh. 40,000,000) , Shule ya 

Sekondari ya Sino Tanzania Friend Ship 

madarasa mawili (Tsh. 40,000,000)Pamoja 

na Shule ya Senkondari Mangamba 

madarasa mawili (Tsh. 40,000,000).   

 

      DC  Kyobya Azindua Ujenzi wa Madarasa 22 ya Sekondari 
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Mkuu wa Wilaya ya Mtwara  Mhe. Dunstan Kyobya (aliyevaa shati jeupe) akishiriki Ku-

chimba Msingi Pamoja na wananchi katika Sekondari ya Bandari 



 

 

 

 

 

K 
upitia MKutano wa baraza la 

Madiwani wa kujadili na kupitia 

taarifa mbalimbali za Kata  

uliofanyika Oktoba 28,2021 Katika Ukumbi 

wa Chuo Cha Ualimu Kawaida (TTC), 

Wajumbe wa Mkutano huo wameishukuru 

Serikali inayoongozwa na Mhe. Samia Sulu-

hu Hassan kwa kutupatia fedha za Mpan-

go wa Maendeleo ya Taifa na Mapamba-

no dhidi ya UVIKO-19 shilingi 440,000,000 

zitakazotumika kujenga madarasa ishirini 

na mbili ya Shule za Sekondari. 

Akizungumza kuhusu fedha hizo Mstahiki 

Meya wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani 

Bi. Shadida Ndile amewataka Madiwani 

kusimamia miradi hiyo ili iweze kukamilika 

kwa wakati na kuwahamasisha wananchi 

ili waweze kujitokeza kuchangia nguvu kazi 

pindi miradi hiyo itakapoanza. 

 

Katika hatua nyingine Madiwani hao 

wamempongeza Mkuu wa Wilaya ya 

Mtwara Mhe. Dunstan Kyobya kwa kazi 

kubwa anayoifanya ya kuchochea 

maendeleo katika Wilaya yetu ikiwemo 

utatuzi wa Migogoro mbalimbali. 

Aidha wamempongeza Mkurugenzi wa 

Manispaa Col. Emanuel Mwaigoibeko na 

timu ya wataalamu kwa kusimamia miradi 

kwa ufanisi. 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani kuanzia 

mwezi Januari mwaka huu hadi sasa tu-

mepokea shilingi Bilioni. 1,257,134, 139.58 

kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa Miun-

dombinu mbalimbali ya shule na Zahanati 

hakika tuna haki ya kuishukuru Serikali kwa 

kutuona. 

 

 

 

 Madiwani Waishukuru Serikali Kwa Kutupatia fedha za Ujenzi wa Madarasa 
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Wajumbe wa Baraza la Madiwani wakiwa kwenye mkutano wa baraza wa Kujadili 

na kupitia taarifa za Kata. 



 

 

 

 

 

K 
atika kuunga mkono 

Kampeni ya Shule ni Choo 

iliyoanzishwa na Mkuu wa 

Mkoa wa Mtwara Mhe. Gelasius 

Byakanwa  ,Shirika linalosaidia Elimu 

(Educaid Tanzania) limejenga choo 

na kukabidhi kwa uongozi wa Shule 

ya Msingi ya Mkangala iliyopo 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani. 

Choo hiko chenye matundu sita na 

chumba kimoja cha kujihifadhi kwa 

wanafunzi wasichana kitatumiwa na 

wanafunzi wasichana tu. 

Akizungumza wakati wa kukabidhi 

choo hiko Februari 6,2020 Meneja 

wa Shirika la EDUCAID bwana Ali 

Said Simba amesema kuwa kwa 

kutambua juhudi zinazofanywa na 

Mkuu wa Mkoa wameona si vema 

wakanyamaza kimya kama wadau 

wa Elimu  wakaamua kujenga choo 

katika Shule hiyo. 

Pamoja na ujenzi wa matundu ya 

vyoo pia Simba ameahidi kutoboa 

maji na kuweka miundombinu yake 

kwa ajili ya matumizi ya Shule h 

pamoja na choo hiko. 

Kwa Afrika Shirika la EDUCAID 

linafanya kazi katika nchi ya 

Tanzania pekee kwa katika Mkoa wa 

Mtwara kwa halmashauri ya 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani na 

halmashauri ya Wilaya ya Mtwara. 

Aidha Jumla ya Kata tisa zenye Shule 

ishirini zinafanya kazi na Shirika hilo. 

Mstahiki Meya wa Mnaispaa ya Mtwara-Mikindani Bi. Shadida Ndile akitoa neno 

kwenye MKutano wa baraza la Madiwani. 
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Aliyoyasisitiza Mstahiki Meya Kwenye Mkutano wa Baraza la Madiwani 



 

 

 
 

Inatoka ukurasa wa kwanza………….. 

Shule zote zilizobaki zimefaulisha kwa 

wastani wa kuanzia  asilimia 98 hadi asilim-

ia 71 isipokuwa kwa Shule ya Msingi ya  

Lwelu ambayo imefaulisha kwa asilimia 

58.90. 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Mtwara-

Mikindani anawapongeza walimu ,wazazi 

kwa Matokeo haya mazuri ambayo ya-

meleta furaha kwetu kuwataka kuendleza 

mshikamano ili mwakani matokeo yawe 

mazuri Zaidi.  

 

Aidha amewapongeza Idara ya Elimu 

Msingi kwa kusimamia vizuri na ufuatiliaji 

ulio makini. 

Hakika Mtwara-Mikindani mwaka huu 

tulikuwa tuna jambo letu kama kauli mbiu 

ya wahitimu ilivyokuwa inasema na 

mwakani tunakwenda na Kauli mbiu ya 

Ufaulu wa asilimia mia moja . 
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WASTANI WA MATOKEO YA DARASA LA SABA KWA SHULE ZA MSINGI 

ZA SERIKALI 



 

 

MATUKIO KATIKA PICHA  
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