
 

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

MANISPAA YA MTWARA-MIKINDANI 

JARIDA LA HALMASHAURI 

JARIDA LA WIKI NOVEMBA 1 HADI NOVEMBA 7,2021 

SERIKALI YATOA MIL.250 ZA UPANUZI WA ZAHANATI YA UFUKONI 

KUWA KITUO CHA AFYA 
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K 
utokana na Zahanati ya Ufu-

koni kuhudumia idadi 

kubwa ya watu kuliko za-

hanati nyingine zilizopo Manispaa ya 

Mtwara-Mikindani , Serikali kupitia to-

zo za miamala ya simu iliyoanza Julai 

mwaka huu imetuletea shilingi 

250,000,0000 kwa ajili ya upanuzi wa 

Zahanati ya Ufukoni ili kuwa Kituo 

cha afya. 

Fedha hizo ambazo zimeshaingizwa 

kwenye akaunti ya Mkurugenzi wa 

Manispaa ya Mtwara- Mikindani 

inaenda kujenga miundombinu ya 

jengo la kuhudumia wagonjwa wa 

nje (OPD), jengo la Maabara Pamo-

ja na kichomea taka (Incinerator). 



 

 

 

 

M 
kuu Wa Wilaya ya Mtwara Mhe. 

Dunstan Kyobya amempongeza 

Mkuu wa Shule ya Sekondari ya 

Ufundi Mtwara  kwa kutumia ubunifu wa    

kuwashirikisha wanafunzi wa shule hiyo 

katika ujenzi wa vyumba vya  madarasa 

viwili vinavyojengwa shuleni hapo  kupitia 

Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa 

Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19. 

“Nikupongeze huu ni ubunifu mkubwa 

umeonesha, hawajifunzi tu kwa vitendo 

lakini  wamepata somo  la kuwa wazalendo” 

Amesema Kyobya 

Mhe . Kyobya ametoa pongezi hizo 

Novemba 4,2021  katika Ziara ya Kamati ya 

Ulinzi na Usalama Wilaya ya Mtwara 

ilipotembelea kukagua na kupokea taarifa 

ya  utekelezaji wa madarasa yanaoyojengwa 

kupitia Mpango wa Ustawi wa Taifa na 

Mapambano dhidi ya UVIKO-19 katika 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani. 

Amesema kuwa   ubunifu huo ni funzo 

kubwa la ushirikishwaji wa wananchi na 

kusisitiza kuwa  ushirikishwaji wa 

wanafunzi hao   hautaathiri ubora wa 

madarasa hayo kwa kuwa kuna wataalam 

wanaosimamia  ujenzi huo. 

Ili kukamilisha madarasa hayo kwa wakati 

na kwa ubora unaohitajika Mhe. Kyobya 

amemtaka Diwani wa Kata ya Shangani 

Mhe.  Abuu Mohamedi  kuendelea kutoa  

hamasa kwa wananchi wa Kata hiyo ili 

kushiriki  katika ujenzi huo. 

Kwa Upande wake Diwani wa Kata ya 

Shangani Mhe.  Abuu Mohamed 

amemhakikishia Mhe. Kyobya kumaliza 

ujenzi wa madarasa hayo ndani ya Muda  

uliopangwa na katika ubora zaidi. 

Naye Asha Jumanne Mwanafunzi wa Kidato 

cha Pili katika Shule ya   Ufundi Mtwara 

amemshukuru  Rais Wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu 

Hassani kwa kupunguza changamoto ya 

madarasa katika Shule  yao. 

Kamati hiyo imetembelea Ujenzi wa 

vyumba vya madarasa Sekondari ya 

Sabasaba, Bandari, Shangani, Chuno, 

Magomeni, Mitengo,  Mangamba na 

Naliendele . 

 

 Mkuu wa Shule apongezwa Kushirikisha Wanafunzi Kwenye Ujenzi. 
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       Kamati Za Ujenzi Za Shule  Zashauriwa Kununua Vifaa Viwandani 
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I 
kiwa zimepita siku 25 tangu Uzinduzi 

wa Mpango wa Maendeleo kwa Usta-

wi wa Taifa na Mapambano dhidi ya 

UVIKO-19 uzinduliwe jijini Dodoma na 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  

Samia Suluhu Hassan, na Manispaa ya 

Mtwara- Mikindani kupokea kiasi cha 

440,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa  vyumba 

ishirini na mbili vya madarasa  kwa shule za 

Sekondari,  Mkuu wa Wilaya ya Mtwara 

Mhe. Dunstan Kyobya amewataka wajumbe 

wa  Kamati za manunuzi katika ujenzi huo 

kuhakikisha wananunua  vifaa vya ujenzi 

kutoka viwandani ili kupunguza gharama za 

ujenzi. 

“Ukinunua bidhaa toka viwandani inapun-

guza gharama na pia unaweza kusevu hela 

ambayo unaweza kuitumia katika miradi 

mingine mfano hata ujenzi wa ofisi za wali-

mu” Amesema Kyobya 

Mhe. Kyobya ametoa rai hiyo  Novemba 

4,2021  katika Ziara ya Kamati Kuu ya 

Mkoa wa Mtwara ilipotembelea  kukagua 

na kupokea taarifa ya  utekelezaji wa vyum-

ba vya  madarasa vinavyojengwa  kupitia 

fedha za Mpango wa Maendeleo kwa Usta-

wi Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-

19 katika Manispaa Aidha amewataka 

wajumbe hao kuzingatia ubora katika un-

unuzi wa vifaa vya ujenzi lakini pia    ku-

shirikiana katika utendaji wao   ili ku-

rahisisha utekelezaji wa majukumu yao 

katika ujenzi huo. 

Kwa Upande wake Kaimu Mkurugenzi wa 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani Bi. Tamko 

Ally amesema kuwa tayari ofisi yake 

imeshaanza utekelezaji wa  ununuzi wa vi-

faa vya ujenzi toka viwandani ambapo 

saruji inayotumika katika ujenzi huo imea-

gizwa kutoka  katika kiwanda cha saruji 

Dangote. 

Naye Mstahiki Meya wa Manispaa ya 

Mtwara-Mikindani amemshukuru Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. 

Samia Suluhu Hassan na  amemhakikishia  

kuwa madarasa hayo yatakamilika ndani ya 

muda uliopangwa. 

 

 



 

 

 

 

B 
aada ya Zahanati ya Ufukoni 

kupokea fedha kutoka Serikali kuu   

kiasi cha Tsh. 250,000,000 kwa ajili 

ya Upanuzi wa Zahanati hiyo kuwa Kituo 

cha Afya, Mkuu wa Wilaya ya Mtwara 

Mhe.  Dunstan Kyobya amemuagiza Kaimu 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Mtwara-

Mikindani Bi. Tamko Ally kuharakisha  

mchakato wa  ununuzi wa vifaa  kwaajili ya 

ujenzi wa miundombinu  ya  Zahanati hiyo      

ili kukamilisha  ujenzi  huo kwa wakati. 

Amesema kuwa    ucheleshwaji wa ununuzi 

wa vifaa utapelekea ujenzi huo 

kutokamilika kwa wakati   na kusababisha 

adha kwa   wananchi  kuendelea kufuata 

huduma katika maeneo mengine.  

Mhe. Kyobya ametoa agizo Novemba 

4,2021  katika Ziara ya Kamati ya  Ulinzi na 

Usalama ya Wilaya  ilipotembelea  kukagua 

Utekelezaji wa Ujenzi wa Madarasa katika 

Manispaa yetu. 

Aidha amewataka wananchi kujitokeza kwa 

wingi na kushiriki kikamilifu katika ujenzi 

huo ili kuiongezea nguvu Serikali. 

 “Kama tulivyoshirikiana katika miradi 

mingine nawaomba tujitokeze kushiriki 

kimamilifu maana hiki Kituo cha Afya ni 

cha sisi wananchi”Amesema Kyobya  

 Kwa upande wake Kaimu Mkurugenzi wa 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani Bi. Tamko 

Ally amemhakikishia Mhe. Kyobya kuwa 

mchakato wa ununuzi wa vifaa vya ujenzi 

utaharakishwa  kama alivyoagiza. 

Bi. Salima Namenya Mkazi wa Kata ya 

Ufukoni amemshukuru Rais wa Jamhuri ya 

Mhungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu 

Hassan kwa kutenga fedha  za upanuzi wa 

Zahanati ya Ufukoni kuwa  Kituo cha Afya   

kwani Kituo hicho kitapanua wigo katika 

utoaji wa huduma za Afya. 
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DC Kyobya amuagiza  Mkurugenzi Kuharakisha Ununuzi Vifaa Vya Ujenzi 

Mkuu wa Wilaya ya Mtwara Mhe. Dunstan Kyobya (aliyevaa kofia ) akizungumza na wanan-

chi wa Kata ya Ufukoni alipotembelea Zahanati ya Ufukoni Novemba 4,2021. 
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TAARIFA KWA UMMA. 

MAPOKEZI YA  FEDHA MIL. 250 ZA UPANUZI WA ZAHANATI YA UFUKONI KUWA KIT-

UO CHA AFYA. 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani Col. Emanuel Mwaigobeko ana-

penda kuutaarifu umma kuwa Ofisi yake imepokea fedha Tsh. 250,000,000 

(Shilingi milioni mia mbili hamsini) kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya upanuzi wa 

Zahanati ya Ufukoni kuwa Kituo cha afya. 

Fedha za upanuzi wa Zahanati ya Ufukoni zimetokana na tozo za miamala ya 

simu iliyoanza Julai mwaka huu na tayari zimeshaingizwa kwenye akaunti ya 

Manispaa kwa ajili ya ujenzi wa Miundombinu ya afya ikiwemo:- 

i. Jengo la kuhudumia wagonjwa wa nje (OPD) 

ii.  Jengo la Maabara (Laboratory) 

iii. Kichomea taka (Incinerator). 

Zahanati ya Ufukoni inapanuliwa kuwa Kituo cha afya kwa kuwa zahanati hii kwa 

sasa inahudumia idadi kubwa ya watu ukilinganisha na zahanati zingine zilizopo 

Manispaa ya Mtwara-Mikindani. 

 

Jamadi A. Omari 

Afisa Habari  

Manispaa ya Mtwara-Mikindani 

2/11/2021. 

 

 

 

 

 

  
 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA - MIKINDANI 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 



 

 

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Mtwara-Mikindani akishiriki  Bi. Shadida Ndiile akishiriki 

Kuchanganya zege la ujenzi wa Msingi wa madarasa mawili ya Sekondari ya Mtwara-

Ufundi 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Kamanda wa Polisi Wilaya ya Mtwara SSP Obbaso 

Nguvila kishiriki kuchimba Msingi wa madarasa 

mawili Sekondari ya Shangani 

Mkuu wa Wilaya ya Mtwara Mhe. Dunstan 

akisalimiana na Mkuu ya Shule ya Sek-

ondari ya Mtwara-Ufundi Riyadh Kadhi ali-

potembelea shuleni hapo Novemba 4,2021 


